TeX Live translation - en to vi translation catalogue (384 entries)

en: None
vi: Không

en: Only new
vi: Chỉ cái mới

en: All
vi: Tất cả

en: Loading local TeX Live database
vi: Nạp dữ liệu TeX Live có trên máy

en: This may take some time, please be patient ...
vi: Vui lòng chờ khi chương trình đang chạy...

en: ... done loading
vi: ... đã nạp xong

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: You don't have permissions to change the installation in any way;
    specifically, the directory %s is not writable.
    Please run this program as administrator, or contact your local admin.
    
    Most buttons will be disabled.
vi: Không có đủ quyền để thay đổi bộ cài đặt;
    cụ thể, chương trình không thể ghi vào thư mục %s.
    Vui lòng chạy chương trình với quyền Admin, hoặc liên hệ với quản lý hệ thống của bạn.
    
    Hầu hết các tùy chọn sẽ bị vô hiệu.

en: Ok
vi: Đồng ý

en: Repository
vi: Kho cài đặt

en: Loaded:
vi: Nạp:

en: none
vi: không

en: Load default
vi: Nạp mặc định

en: multiple repositories
vi: nhiều nguồn

en: Default:
vi: Mặc định:

en: Display configuration
vi: Cấu hình thể hiện

en: Status
vi: Trạng thái

en: all
vi: tất cả

en: installed
vi: đã cài đặt

en: not installed
vi: chưa cài đặt

en: updates
vi: cập nhật

en: Category
vi: Phân loại

en: packages
vi: các gói

en: collections
vi: các nhóm

en: schemes
vi: các nhóm

en: Match
vi: So khớp

en: descriptions
vi: mô tả

en: filenames
vi: tập tin

en: Selection
vi: Lựa chọn

en: selected
vi: đã chọn

en: not selected
vi: không được chọn

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select none
vi: Không chọn thứ gì

en: Reset filters
vi: Quay lại bộ lọc mặc định

en: Package name
vi: Tên gói

en: Local rev. (ver.)
vi: Phiên bản đang có

en: Remote rev. (ver.)
vi: Phiên bản trên mạng

en: Short description
vi: Mô tả ngắn

en: Update all installed
vi: Cập nhật mọi thứ đã cài

en: Reinstall previously removed packages
vi: Cài lại các gói đã gỡ ra trước đây

en: Update
vi: Cập nhật

en: Install
vi: Cài đặt

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Actions
vi: Hành động

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Load default (from tlpdb) repository:
vi: Nạp kho cài đặt mặc định (từ dữ liệu tlpdb)

en: Load cmd line repository:
vi: Dùng nguồn cài đặt từ dòng lệnh:

en: Load standard net repository:
vi: Nạp kho cài đặt tiêu chuẩn trên mạng:

en: Load other repository ...
vi: Nạp nguồn cài đặt khác ...

en: Quit
vi: Thoát

en: General ...
vi: Tổng quan ...

en: Paper ...
vi: Kiểu giấy ...

en: Platforms ...
vi: Kiểu hệ thống ...

en: Expert options
vi: Tùy chọn dành cho chuyên gia

en: Enable debugging output
vi: Bật chế độ dò lỗi

en: Disable auto-install of new packages
vi: Không tự cài đặt gói mới

en: Disable auto-removal of server-deleted packages
vi: Không tự xóa các gói liên quan tới máy phục vụ

en: Update filename database
vi: Cập nhật danh sách tập tin trong hệ thống TeXLive

en: Rebuild all formats
vi: Tạo lại mọi định dạng

en: Update font map database
vi: Cập nhật thông tin về các phông

en: Restore packages from backup
vi: Phục hồi gói từ bộ lưu trữ

en: Handle symlinks in system dirs
vi: Cài đặt liên kết mềm trong thư mục hệ thống

en: Remove TeX Live %s ...
vi: Gỡ bỏ TeX Live %s ...

en: Remove TeX Live %s
vi: Gỡ bỏ TeX Live %s

en: Cancel
vi: Bỏ qua

en: Complete removal finished
vi: Đã xong việc gỡ xóa

en: Really remove (uninstall) the COMPLETE TeX Live %s installation?
    Your last chance to change your mind!
vi: Bạn thật sự muốn gỡ bỏ hoàn toàn bộ cài đặt TeX Live %s?
    Đây là cơ hội cuối để bạn đổi ý đấy!

en: Manual
vi: Tài liệu hướng dẫn

en: About
vi: Giới thiệu

en: Details on:
vi: Chi tiết về:

en: Package:
vi: Gói:

en: Category:
vi: Phân lớp:

en: Short description:
vi: Mô tả ngắn:

en: Long description:
vi: Mô tả dài:

en: Installed:
vi: Đã cài đặt:

en: Yes
vi: Đồng ý

en: No
vi: Không

en: Local revision:
vi: Phiên bản trên máy:

en: Local Catalogue version:
vi: Phiên bản catalog trên máy:

en: Remote revision:
vi: Phiên bản trên mạng:

en: Remote Catalogue version:
vi: Phiên bản catalog trên mạng:

en: Keywords:
vi: Từ khóa:

en: Functionality:
vi: Chức năng:

en: Primary characterization:
vi: Đặc trưng chính:

en: Secondary characterization:
vi: Đặc trưng phụ:

en: Collection:
vi: Nhóm:

en: Warning: Catalogue versions might be lagging behind or be simply wrong.
vi: Chú ý: Phiên bản catalog có thể bị lệch hoặc sai.

en: Depends:
vi: Phụ thuộc vào:

en: Binaries' dependencies:
vi: Phần mà các tập tin nhị phân đòi hỏi:

en: Runfiles:
vi: Tập tin thi hành:

en: Docfiles:
vi: Tập tin ài liệu:

en: Srcfiles:
vi: Tập tin mã nguồn:

en: Binfiles:
vi: Tập tin thi hành:

en: Further information
vi: Thông tin khác

en: Update the TeX Live Manager
vi: Cậpt nhật chương trình quản lý TeX Live

en: Select platforms to support
vi: Chọn kiểu hệ thống

en: Apply changes
vi: Thực hiện thay đổi

en: Removals of the main platform not possible!
vi: Không thể gỡ bỏ cài đặt cho hệ thống chính!

en: General options
vi: Thiết lập cơ bản

en: Default package repository
vi: Nguồn cài đặt mặc định

en: Change
vi: Thay đổi

en: Create formats on installation
vi: Tạo định dạng TeX (TeX format) trong khi cài đặt

en: Toggle
vi: Hoán đổi

en: Install macro/font sources
vi: Cài đặt mã nguồn của macro/font

en: Install macro/font docs
vi: Cài đặt tài liệu về macro/font

en: Default backup directory
vi: Thư mục sao lưu mặc định

en: Auto backup setting
vi: Cài đặt sao lưu tự động

en: Link destination for programs
vi: Nơi tạo liên kết tới chương trình thực thi

en: Link destination for info docs
vi: Nơi tạo liên kết tới tài liệu `info`

en: Link destination for man pages
vi: Nơi tạo liên kết tới các tài liệu `man`

en: Create shortcuts on the desktop
vi: Tạo liên kết nhanh trên Desktop

en: Install for all users
vi: Cài đặt cho mọi người trên máy

en: Change file associations
vi: Đổi chương trình mở tập tin

en: Load default repository:
vi: Kho cài đặt mặc định trên máy:

en: Paper options
vi: Tùy chọn cỡ giấy

en: Default paper for all
vi: Cỡ giấy mặc định cho tất cả

en: Letter
vi: Thư tín (letter)

en: Default paper for %s
vi: Cỡ giấy mặc định cho %s

en: GUI Language
vi: Ngôn ngữ giao diện

en: System default
vi: Mặc định của hệ thống

en: Default language for GUI:
vi: Ngôn ngữ mặc định của giao diện:

en: Changes will take effect after restart
vi: Thay đổi sẽ có tác dụng sau khi khởi động lại

en: Default remote repository
vi: Nguồn cài đặt mặc định từ mạng

en: Choose directory
vi: Chọn thư mục

en: Edit default package repositories
vi: Chọn kho mặc địch để cài đặt gói

en: Specify set of repositories to be used
vi: Chọn nhóm các kho cài đặt

en: Delete
vi: Xóa

en: Change main package repository
vi: Đổi kho cho các gói chính

en: Change subsidiary package repository
vi: Đổi kho cài đặt các gói bổ sung

en: Add repository
vi: Thêm kho

en: Add package repository
vi: Thêm kho các gói

en: Repository tag name already used: %s
vi: Tên ngắn của kho đã được dùng: %s

en: Revert
vi: Đảo lại như c

en: Select paper format for %s
vi: Cỡ giấy chọn cho %sũ

en: keep arbitrarily many
vi: giữ số lượng tùy ý

en: disable
vi: vô hiệu

en: Loading of remote database failed.
vi: Không thể nạp dữ liệu từ  mạng.

en: Error message:
vi: Thông báo lỗi:

en: Installation
vi: Cài đặt

en: Critical updates have been installed.
    Program will terminate now.
    Please restart if necessary.
vi: Hoàn tất các cập nhật chủ yếu.
    Chương trình sẽ thoát ngay sau đây.
    Vui lòng khởi động lại nếu cần thiết.

en: The TeX Live manager (the software you're currently running)
    needs to be updated before any other updates can be done.
    
    Please do this by clicking the "Update the TeX Live Manager" button,
    after dismissing this dialogue.
    
    After the update, the TeX Live manager will terminate.
    You can then restart it to proceed with further updates.
vi: Chương trình quản lý TeX Live (là chương trình hiển thị thông báo này)
    cần phải được cập nhật trước các phần khác.
    
    Hãy chọn "Cập nhật chương trình quản lý TeX Live"
    trong bước tiếp sau thông báo này.
    
    Sau khi cập nhật chương trình quản lý TeX Live,
    chương trình này sẽ thoát và bạn cần chạy lại nó để tiến hành
    các cập nhật khác.

en: (Further updates will be available after tlmgr has been updated.)
vi: (Thông tin về các cập nhật khác sẽ có sau khi tlmgr được cập nhật xong.)

en: Please wait a bit after the program has terminated so that the update can be completed.
vi: Sau khi chương trình kết thúc vui lòng chờ một lát để cho việc cập nhật hoàn tất.

en: Restore completed
vi: Phục hồi hoàn tất

en: Select the package to restore, or restore all packages
vi: Chọn gói để khôi phục, hoặc chọn khôi phục mọi gói

en: Revision:
vi: Phiên bản:

en: Restore selected package
vi: Phục hồi gói đã chọn

en: Restore all packages to latest version
vi: Ép các gói về phiên bản mới nhất

en: Close
vi: Đóng

en: Update symbolic links
vi: Cập nhật liên kết mềm

en: Remove symbolic links
vi: Gỡ bỏ liên kết tượng trưng

en: Edit directory
vi: Thư mục soạn thảo

en: New value for %s:
vi: Giá trị mới cho %s:

en: Choose Directory
vi: Chọn thư mục

en: Load package repository
vi: Nạp nguồn cài đặt gói

en: Load this package repository:
vi: Nạp kho cài đặt:

en: Choose local directory
vi: Chọn thư mục trên máy

en: Use standard net repository
vi: Dùng kho cài đặt tiêu chuẩn từ mạng

en: Load
vi: Nạp

en: Loading remote repository - this may take some time, please be patient ...
vi: Đang tải dữ liệu kho cài đặt từ mạng - vui lòng chờ đợi...

en: verified
vi: được xác nhận

en: not verified
vi: không được xác nhận

en: Completed
vi: Đã hoàn tất

en: Running %s failed.
    Please consult the log window for details.
vi: Lỗi khi chạy chương trình %s.
    Hãy tham khảo chi tiết trong cửa sổ thông báo lỗi.

en: Menu shortcuts
vi: Phím nóng menu

en: Launcher
vi: Bệ phóng

en: Target directory %s non-empty;
    may cause trouble!
vi: Thư mục đích %s có chứa gì đó;
    việc này có thể gây rắc rối!

en: Target directory %s non-empty;
    are you sure?
vi: Thư mục đích %s có sẵn gì rồi;
    bạn chắc sẽ không có rắc rối gì chứ?

en: Really abort?
vi: Bạn thật sự muốn bỏ ngang?

en: Local repository
vi: Nạp kho

en: Abort
vi: Bỏ ngang

en: TeX Live Installer
vi: Chương trình cài đặt TeX Live

en: Trying to load %s.
    
    If this takes too long, press Abort or choose another repository.
vi: Đang thử nạp %s.
    
    Nếu việc này quá lâu, hãy bỏ và chọn kho khác.

en: Cannot be created or cannot be written to
vi: Không thể tạo hoặc ghi vào tập tin

en: Directory name...
vi: Tên thư mục...

en: Change name (slashes not allowed)
vi: Đổi tên (không dùng dấu gạch ngược \ trong tên)

en: No slashes allowed
vi: Dấu gạch ngược (\) không được chấp nhận

en: TL release component highly recommended!
    Are you sure?
vi: Phần này nên được cài đặt!
    Bạn có chắc bỏ qua nó?

en: Add year
vi: Thêm năm

en: Remove year
vi: Bỏ năm

en: Installation root
vi: Thư mục gốc của bộ cài đặt

en: Localized directory names will be replaced by their real names
vi: Các tên thư mục đã dịch qua ngôn ngữ địa phương sẽ được thay bởi tên chính xác của chúng

en: '~' equals %s, e.g. %s
vi: '~' bằng %s, ví dụ %s

en: Cannot deselect own platform
vi: Không thể bỏ chọn kiến trúc của chính máy đang chạy

en: Binaries
vi: Tập tin thi hành

en: Schemes
vi: Mẫu

en: Collections
vi: Các nhóm

en: Select
vi: Chọn

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Other collections
vi: Các nhóm khác

en: Warning. Not all configured directories are writable!
vi: Cảnh báo: Không thể ghi vào một số thư mục!

en: Symlinks
vi: Liên kết mềm

en: Browse...
vi: Duyệt tìm...

en: Man pages
vi: Tài liệu man

en: Info pages
vi: Tài liệu info

en: GUI language
vi: Ngôn ngữ giao diện đồ họa

en: Font scaling
vi: Co dãn font chữ

en: Current:
vi: Hiện tại:

en: TeX Live %s Installer
vi: Chương trình cài đặt TeX Live %s

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Directories
vi: Thư mục

en: Main tree
vi: Cây cấu trúc chính

en: Local additions
vi: Phần bổ sung trên máy

en: Per-user additions
vi: Phần bổ sung cho mỗi người dùng trên máy

en: More ...
vi: Tiếp tục...

en: Portable setup:
    May reset TEXMFLOCAL
    and TEXMFHOME
vi: Cài đặt linh hoạt:
    Có thể thay đổi TEXMFLOCAL
    và TEXMFHOME

en: Platforms
vi: Kiến trúc

en: Current platform:
vi: Kiến trúc đang chọn:

en: N. of additional platform(s):
vi: Số kiến trúc bổ sung:

en: Selections
vi: Các lựa chọn

en: Scheme:
vi: Mẫu:

en: N. of collections:
vi: Số nhóm:

en: Customize
vi: Tùy chọn

en: Disk space required (in MB):
vi: Lượng đĩa cần thiết (MB):

en: Default paper size
vi: Cỡ giấy mặc định

en: Allow execution of restricted list of programs via \write18
vi: Cho phép (La)TeX chạy chương trình hệ thống bằng \write18

en: Create all format files
vi: Tạo mọi tập tin định dạng cho TeX

en: Install font/macro doc tree
vi: Cài đặt tài liệu cho font/macro

en: Install font/macro source tree
vi: Cài đặt mã nguồn của font/macro

en: Adjust searchpath
vi: Chỉnh đường dẫn tìm kiếm tập tin thi hành

en: No shortcuts
vi: Không tạo liên kết nhanh

en: TeX Live menu
vi: Menu TeXLive

en: Launcher entry
vi: Nơi khởi động chương trình

en: Desktop integration
vi: Tích hợp với Desktop

en: File associations
vi: Thay đổi cách mở tập tin

en: Install TeXworks front end
vi: Cài đặt trình soạn thảo TeXworks

en: Create symlinks in standard directories
vi: Tạo liên kết mềm trong các thư mục tiêu chuẩn

en: Specify directories
vi: Chọn thư mục

en: After install, set CTAN as source for package updates
vi: Sau khi cài xong, đặt CTAN làm nguồn để cập nhật các gói

en: Custom scheme
vi: Chọn mẫu

en: %s not a local or remote repository
vi: %s không phải kho ở dưới máy hay trên mạng

en: %s requires an argument
vi: %s thiếu một tham số

en: Specific mirror...
vi: Chọn kho đệm...

en: No mirror list available
vi: Không thấy danh sách mirror nào

en: Select or type
vi: Chọn hoặc nhập vào

en: Running
vi: Đang chạy

en: Idle
vi: Đang treo

en: Needs updating
vi: Cần cập nhật

en: Up to date
vi: Mới nhất

en: Unknown
vi: Không biết

en: Loading
vi: Đang nạp

en: If loading takes too long, press Abort and choose another repository.
vi: Nếu việc tải quá lâu, hãy chọn bỏ (Abort) và chọn kho khác.

en: Repositories
vi: Các kho cài đặt

en: Done loading
vi: Đã nạp xong

en: A configured repository is unavailable.
vi: Kho cài đặt đã chọn không còn thích hợp.

en: Output
vi: Nội dung thu được

en: Other
vi: Khác

en: %s not a repository
vi: %s không phải là kho cài đặt

en: No repositories
vi: Không có kho nào

en: Multiple repositories
vi: Nhiều kho

en: Not loaded
vi: Chưa được nạp

en: Actual repository
vi: Kho thực tế

en: Main Repository
vi: Kho cài đặt chính

en: New
vi: Mới

en: Any CTAN mirror
vi: Bất kỳ kho CTAN nào

en: Local directory...
vi: Thư mục trên máy...

en: tlcontrib additional repository
vi: kho cài đặt bổ sung tlcontrib

en: tlcontrib repository is included
vi: bao gồm cài đặt tlcontrib

en: Remove tlcontrib repository
vi: Bỏ kho cài đặt tlcontrib

en: tlcontrib repository is not included
vi: không gồm kho cài đặt tlcontrib

en: Add tlcontrib repository
vi: Thêm kho cài đặt tlcontrib

en: Save and Load
vi: Lưu và nạp

en: Cannot remove own platform %s
vi: Không thể bỏ chọn kiến trúc %s của máy đang chạy

en: Apply and close
vi: Áp dụng và  kết thúc

en: Changed entries are bold
vi: Các  phần đã thay đổi được tô đậm

en: platform
vi: kiến trúc

en: Error
vi: Lỗi

en: Paper sizes
vi: Cỡ giấy

en: Restore %s to revision %s?
vi: Khôi phục %s về phiên bản %s?

en: No backups configured
vi: Không có cấu hình sao lưu

en: No backup directory defined
vi: Không có cấu hình thư mục để sao lưu

en: Backup directory %s does not exist
vi: Thư mục %s để sao lưu không tồn tại trên máy

en: No packages in backup directory %s
vi: Không có gói nào trong thư mục sao lưu %s

en: Restore from backup
vi: Khôi phục từ bộ sao lưu

en: Package
vi: Gói

en: Revision
vi: Phiên bản

en: Restore all
vi: Khôi phục tất cả

en: Nothing to do!
vi: Chẳng phải làm gì!

en: Also installing dependencies
    
    %s
vi: Các gói cài đặt phụ thuộc phải cài theo
    
    %s

en: Already installed: %s
vi: Gói đã được cài đặt: %s

en: Also updating dependencies
    
    %s?
vi: Đồng thời cập nhật các gói phụ thuộc
    
    %s?

en: Updating some dependencies %s anyway. Continue?
vi: Một số gói phụ thuộc vẫn phải được cập nhật: %s. Tiếp tục?

en: Skipped because not installed: %s
vi: Bỏ qua vì không được cài đặt: %s

en: Skipped because already up to date: %s
vi: Bỏ qua vì gói đã ở phiên bản mới nhất: %s

en: Also remove dependencies
    
    %s?
vi: Đồng thời gỡ bỏ gói phụ thuộc
    
    %s?

en: Removing some dependencies %s anyway. Continue?
vi: Gói phụ thuộc bị ép phải gỡ bỏ: %s. Tiếp tục?

en: Info
vi: Thông tin

en: GUI interface for TeX Live Manager
    Implemented in Tcl/Tk
vi: Giao diện đồ họa viết bằng Tcl/Tk cho chương trình quản lý TeX Live

en: This TeX Live Manager front-end should be pretty self-explanatory.
    Note that it does not cover the full functionality of tlmgr. Notably, it does not cover user mode or backup and restore.
    Consult the 'Tlmgr Help' menu for full documentation on tlmgr itself.
vi: Giao diện cài đặt này tự nó có các chỉ dẫn dễ hiểu.
    Chú ý là nó không có đầy đủ tính năng như tlmgr. Đáng kể nhất là nó không hỗ trợ cài đặt riêng cho người dùng, không sao lưu hay phục hồi.
    Bạn vui lòng xem tài liệu đầy đủ của tlmgr bằng Menu "Trợ giúp về Tlmgr'.

en: %s is not a local or remote repository.
    Please configure a valid repository
vi: %s không phải kho dưới máy hay trên mạng.
    Vui lòng chọn kho phù hợp

en: File
vi: Tập tin

en: Load repository
vi: Nạp kho

en: Exit
vi: Thoát

en: Regenerate filename database
vi: Phát sinh lại dữ liệu tập tin

en: Regenerating filename database...
vi: Đang phát sinh lại dữ liệu tập tin...

en: Regenerate formats
vi: Phát sinh các định dạng

en: Rebuilding formats...
vi: Đang phát sinh lại các định dạng...

en: Regenerate fontmaps
vi: Phát sinh lại ánh xạ font

en: Rebuilding fontmap files...
vi: Đang phát sinh lại các ánh xạ font...

en: GUI font scaling
vi: Co dãn font chữ giao diện đồ họa

en: TLShell Help
vi: Trợ giúp về TLShell

en: Tlmgr Help
vi: Trợ giúp về Tlmgr

en: Restart self
vi: Tự khởi động lại

en: Restart tlmgr
vi: Khởi động lại tlmgr

en: Show logs
vi: Hiển thị nội dung xuất ra từ chương trình

en: TL Manager up to date?
vi: Liệu chương trình quản lý TeX Live đã mới nhất?

en: Last tlmgr command:
vi: Lệnh tlmgr cuối cùng:

en: Root at %s
vi: Gốc ở %s

en: Package list
vi: Danh sách gói

en: Installed
vi: Đã cài đặt

en: Not installed
vi: Không được cài

en: Updatable
vi: Có thể cập nhật

en: Detail >> Global
vi: Chi tiết >> Toàn cục

en: Collections and schemes
vi: Nhóm và kiểu cài đặt

en: Only schemes
vi: Chỉ các kiểu mẫu

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: By name
vi: Theo tên

en: By name and description
vi: Theo tên và mô tả

en: Install marked
vi: Cài đặt phần đã chọn

en: Update marked
vi: Cập nhật phần đã chọn

en: Remove marked
vi: Gỡ bỏ phần đã chọn

en: Update tlmgr
vi: Cập nhật tlmgr

en: Update all
vi: Cập nhật tất cả

en: Mark all displayed
vi: Đánh dấu chọn tất cả gói được hiển thị

en: Mark none
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Only packages for installed platforms are displayed
vi: Chỉ hiện ra các gói của hệ thống (platform) đã cài

en: Name
vi: Tên

en: Description
vi: Mô tả

en: Multi-user
vi: Nhiều người dùng

en: Single-user
vi: Một người dùng

en: %s is not writable. You can probably not do much.
      Are you sure you want to continue?
vi: Không ghi vào %s được. Khó có thể làm thêm được gì.
    Bạn thật sự muốn tiếp tục?

en: basic scheme (plain and latex)
vi: bộ cài cơ bản (plain và latex)

en: ConTeXt scheme
vi: Nhóm ConTeXt

en: full scheme (everything)
vi: bộ cài đầy đủ mọi thứ

en: GUST TeX Live scheme
vi: Bộ cài TeX Live GUST

en: infrastructure-only scheme (no TeX at all)
vi: cài đặt kiến trúc chung (không có gì liên quan TeX)

en: medium scheme (small + more packages and languages)
vi: bộ cài vừa (nhỏ + thêm các ngôn ngữ và gói bổ sung)

en: minimal scheme (plain only)
vi: nhóm tối thiểu (chỉ có "plain TeX")

en: small scheme (basic + xetex, metapost, a few languages)
vi: bộ cài nhỏ (cơ bản, xtex, metapost, vài ngôn ngữ)

en: teTeX scheme (more than medium, but nowhere near full)
vi: nhóm teTeX (nhiều gói hơn nhóm trung bình, nhưng chưa phải là đầy đủ)

en: Essential programs and files
vi: Các thứ bắt buộc

en: BibTeX additional styles
vi: Kiểu bổ sung cho BibTeX

en: TeX auxiliary programs
vi: Các chương trình hỗ trợ cho TeX

en: ConTeXt and packages
vi: ConTeXt và các gói của nó

en: Additional fonts
vi: Các font bổ sung

en: Recommended fonts
vi: Phông chữ nên dùng

en: Graphics and font utilities
vi: Tiện ích đồ họa và phông chữ

en: Additional formats
vi: Các định dạng bổ sung

en: Games typesetting
vi: Sắp chữ trong các trò chơi

en: Humanities packages
vi: Gói cho khoa học nhân văn

en: Arabic
vi: Tiếng Ả rập

en: Chinese
vi: Tiếng Trung

en: Chinese/Japanese/Korean (base)
vi: Tiếng Trung/Nhật/Hàn (phần cơ sở)

en: Cyrillic
vi: Kiểu chữ Kirin

en: Czech/Slovak
vi: Czech/Slovka

en: US and UK English
vi: Tiếng Anh (US, UK)

en: Other European languages
vi: Các ngôn ngữ châu Âu khác

en: French
vi: Tiếng Pháp

en: German
vi: Tiếng Đức

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Italian
vi: Tiếng Ý

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: Korean
vi: Tiếng Hàn

en: Other languages
vi: Ngôn ngữ khác

en: Polish
vi: Tiếng Ba Lan

en: Portuguese
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Spanish
vi: Tiếng Bồ Đào Nha

en: LaTeX fundamental packages
vi: Các gói LaTeX cốt lõi

en: LaTeX additional packages
vi: Các gói LaTeX bổ sung

en: LaTeX recommended packages
vi: Gói LaTeX nên dùng

en: LuaTeX packages
vi: Gói cho LuaTeX

en: Mathematics, natural sciences, computer science packages
vi: Toán, khoa học tự nhiên, khoa học máy tính

en: MetaPost and Metafont packages
vi: MetaPOST, Metafont

en: Music packages
vi: Gói âm nhạc

en: Graphics, pictures, diagrams
vi: Đồ họa, hình ảnh, sơ đồ

en: Plain (La)TeX packages
vi: Các gói (La)TeX nguyên sơ

en: PSTricks
vi: PStricks

en: Publisher styles, theses, etc.
vi: Kiểu luận văn hay của một số nhà xuất bản,...

en: TeXworks editor; TL includes only the Windows binary
vi: Chương trình soạn thảo TeXworks (chỉ có cho Windows)

en: Windows-only support programs
vi: Các chương trình chỉ cho Windows

en: XeTeX and packages
vi: XeTeX và các gói của nó

en: Welcome to TeX Live!
vi: Chào mừng đến với TeX Live!
